กันยายน 16, 2014, 09:52:08 AM

คราบน้ำสงกรานต์ติดรถ
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  

คราบน้ำสงกรานต์ติดรถ
ผู้เขียน ข้อความ
Nai_roopyai
LEVEL NORMAL FIX
Sr. Member

The decisive moment

« เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 04:21:22 PM »

คราบน้ำสงกรานต์ติดรถ เนื่องจากไม่ได้ไปล้างนาน วันนี้เอาไปล้างปรากฏว่าล้างคราบน้ำ ตอนสงกรานต์ไม่ออก จึงอยากรบกวนแนะนำสถานที่ล้าง เคลือบสีรถที่แจ่มๆ ราคาไม่แรงมาก มีที่ไหนบ้างครับ
พอดีไม่มีความรู้เรื่องการเคลือบขัดสีเอาเสียเลย.....สนนราคาส่วนมากอยู่ที่เท่าไหร่ครับ รถ Fortuner ครับ....ขอบพระคุณครับ Bow Bow
sanoh
ไม่มีใครล้มเหลวมีแต่ล้มเลิกต่างหากเล่า
Full Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 06:10:35 PM »

ลองใช้ โค้ก (Coca cola) เนี่ยแหละครับ หยดแล้วเช็ดคราบน้ำออกครับ แล้วล้างออกด้วยน้ำอีกทีครับ ถ้ามันเยอะ ก็เอาฟองน้ำชุบแล้วเช็ดเหมือนตอนล้างรถก็ได้ครับ ตอนนั้นรถผม เปื้อนขี้นก ให้ร้านล้างก็ยังเหลือคราบอยู่เลยเอาโค้กเช็ดเลยครับ
ยังไม่ต้องไปที่ร้านก็ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 27, 2010, 06:12:22 PM โดย sanoh » บันทึกการเข้า

แก่งแย่งชิงดีซึ่งชื่อเสียง
ชีวิตมนุษย์สั้นนิดเดียว
โลกีย์เรื่องราวไม่หมดสิ้น
ไม่ขำโลกหล้าคือคนเขลา
Electone
เพื่อพรุ่งนี้ ที่ดีกว่า
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 07:10:06 PM »

ลองใช้ โค้ก (Coca cola) เนี่ยแหละครับ หยดแล้วเช็ดคราบน้ำออกครับ แล้วล้างออกด้วยน้ำอีกทีครับ ถ้ามันเยอะ ก็เอาฟองน้ำชุบแล้วเช็ดเหมือนตอนล้างรถก็ได้ครับ ตอนนั้นรถผม เปื้อนขี้นก ให้ร้านล้างก็ยังเหลือคราบอยู่เลยเอาโค้กเช็ดเลยครับ
ยังไม่ต้องไปที่ร้านก็ได้ครับ

อ๋า ............... เพิ่งทราบวิธีเดี๋ยวนี้เอง ขอบคุณคุณหมอมากครับ ...................... Great Thanks Thanks.

ยินดีต้อนรับทุกๆท่านเข้าสู่บอร์ด Lannaphotoclub.com
Naggie
น้อยนักที่ถนนสายเดิมยังคงสภาพเดิมเพื่อรอให้คุณเดินย้อนกลับมา
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 08:13:59 PM »

โซดาได้ก่อคับเดี๋ยวรถป็นเบาหวาน
mactoday
Jr. Member
**

ดื่ม กันซักแก้วนึง จะได้ลืม เธออีกแป๊บนึง

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 09:46:24 PM »

พี่ที่ทำงานบริษัทผมก้โดนคราบน้ำคูเมืองครับ

ติดกระจกล้างไม่ออก เอาเข้าร้านหมดไปตั้ง 1500 แน่ะครับ -*-

" มือใหม่หัดส่อง ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ "
OBB
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 10:19:56 PM »

ล้างรถไปสัก 8-10 ครั้ง เดี๋ยวมันก็จะค่อยๆจางไปเองครับ   ถ้าใจร้อนก็ใช้น้ำยาขัดเคลือบสีแอมเวย์ลองเช็ดๆดูก็ได้ครับ ขวด 300 กว่าบาท

สุขภาพแข็งแรง หาซื้อกันไม่ได้.....
http://hs5tpa.multiply.com
ohoh
LPC STAFF
Sr. Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 10:32:45 PM »

ถ้าที่กระจกเป็นรอยคราบน้ำที่เห็นได้ชัดเจน ผมลองใช้ ขี้ผึ้งขัดสีรถ ใช้ผ้าชุบน้ำพอชุ่มป้ายที่ขี้ผึ้งแล้วเช็ดที่กระจก โดยไม่ต้องออกแรงกดมาก

แล้วใช้ผ้าแห้งเช็ดตามให้สะอาด รอยคราบน้ำก็จะออกอย่างง่ายดาย ค่อยๆทำไปครับไม่ต้องรีบร้อนสนุกดีออกที่ทำเอง ไม่ต้องไปเสียตังส์ ให้ร้าน

อัดฉีดที่เรียกเก็บตั้งแพงแสนแพงด้วยครับ ผมเคยเจอมาแล้วครับ เลยต้องมาหาวิธีทำเองดีกว่าง่ายมากครับ..ขอให้สนุกนะครับ.. Cool Cool Cool
Electone
เพื่อพรุ่งนี้ ที่ดีกว่า
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 02:33:51 AM »

โซดาได้ก่อคับเดี๋ยวรถป็นเบาหวาน

ป๊าดๆๆๆ..................... Juey Huh?

ยินดีต้อนรับทุกๆท่านเข้าสู่บอร์ด Lannaphotoclub.com
sanoh
ไม่มีใครล้มเหลวมีแต่ล้มเลิกต่างหากเล่า
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 12:24:35 AM »

ป๊าดๆๆๆ..................... Juey Huh?
ต้องผสมอะไรมั้ยครับ อิอิ

แก่งแย่งชิงดีซึ่งชื่อเสียง
ชีวิตมนุษย์สั้นนิดเดียว
โลกีย์เรื่องราวไม่หมดสิ้น
ไม่ขำโลกหล้าคือคนเขลา
yut_cm
Jr. Member
**

I like photography

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 08:04:45 PM »

ผมเอาซันไล ล้างก่อนรอบแรก แล้วตามด้วยโค้ก ครับ...แล้วล้างด้วยซันไล อีกครั้งครับ....

แต่เอาซะปวดแขนเหมือนกัน

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์