ธันวาคม 22, 2014, 11:09:54 AM

@@@@@-- คอมพิวเตอร์ Shut down ไม่ได้ !! --@@@@@
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  

@@@@@-- คอมพิวเตอร์ Shut down ไม่ได้ !! --@@@@@
ผู้เขียน ข้อความ
Electone
เพื่อพรุ่งนี้ ที่ดีกว่า
Global Moderator
Hero Member

« เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 04:17:07 AM »

เพราะเหตุใด คอมพิวเตอร์ถึงสั่ง Shut down ไม่ได้ สั่ง Restart ก็ไม่ได้ด้วย
แต่ก็เป็นไม่บ่อยเท่าไหร่นะครับ ขอบคุณมากครับ ..................... What What Thanks

ยินดีต้อนรับทุกๆท่านเข้าสู่บอร์ด Lannaphotoclub.com
alienmonster
กด เพื่อเก็บความทรงจำ
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 09:58:59 AM »

เปิดหนัง เอวี บ่อยมั้งพี่ Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin
Electone
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 06:36:14 PM »

เปิดหนัง เอวี บ่อยมั้งพี่ Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

อะไรคือ เอวี ครับ ปกติ ผมจะเข้าไปดูแต่พระไตรปิดกน่ะครับ ................... Sing Sing Sing

ยินดีต้อนรับทุกๆท่านเข้าสู่บอร์ด Lannaphotoclub.com
qwert
ชีวิตไม่ได้ขึ้นอยู่กับความพยายาม แต่อยู่ที่การเลือก เลือกผิดความพยายามศูนย์เปล่า
Sr. Member

ทำไม700มันเหลือแต่5ไปได้ ไม่เข้าใจ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 11:17:39 PM »

AV = AUDIO AND VIDEO รึเปล่าครับ Sing Sing
ส่วนมากมักจะเจอไวรัสทำให้คอมมันคิดอยู่น่ะครับ ระบบเลยสั่งปิดเครื่องไม่ได้น่ะครับ  Huh? Huh?

รับถ่ายรูปงานรับปริญญา งานแต่งงาน งานeventต่างๆ (มีบริการแต่งหน้าและทำผมสำหรับบัณฑิตหรือเจ้าสาว) ราคากันเองครับ สนใจติดต่อ 081-5311585 ครับ http://jpphoto.multiply.com/
Electone
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 02:14:07 AM »

AV = AUDIO AND VIDEO รึเปล่าครับ Sing Sing
ส่วนมากมักจะเจอไวรัสทำให้คอมมันคิดอยู่น่ะครับ ระบบเลยสั่งปิดเครื่องไม่ได้น่ะครับ  Huh? Huh?

ไวรัสคงจะไม่ใช่แน่นอนครับคุณ qwert เพราะผมเข้าเฉพาะเวบ Lannaphotoclub กับ Face Book เท่านั้น
อีกอย่าง ผมใช้ตัวแอนตี้ไวรัสของจริงอยู่ สแกนทุกวันเลยน่ะครับ ........................ Cool Cool

yut_cm
Jr. Member
**

I like photography

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 02:01:50 AM »

อาการนี้พี่ Electone แก้ได้ยังครับ ....

ผมไม่ได้เจอกับตัวเองแต่อาการนี้ผมเคยเจอกับเครื่องเพื่อนๆ ที่รู้จักกันครับ

แต่ต้องถามก่อนว่าพี่ใช้ Window ตัวไหน  มันอาจเกิดได้สองกรณีครับ จาก software หรือ hardware

ถ้าพี่ยังใช้ Xp น่าเป็นที่ driver มันอาจจะเก่าเกินไปอาจต้องทำการ update driver

หรือไม่ก็  ลองเปิด Run แล้วพิมพ์ cmd จากนั้น ok แล้ว พิมพ์  @shutdown -s -t 0

ถ้ายังไม่ปิด อีก ก็คงเป็นที่ Hardware แล้วครับ ไม่ RAM มีปัญหา ก็ Main Bord  ลองตรวจดูอีกที

ผมตอบตามประสปการณ์ครับ ถ้าจะดีคงต้องหาช่างชำนาญการดีกว่าครับ Huh? Huh? Huh?

Electone
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 03:57:33 AM »

อาการนี้พี่ Electone แก้ได้ยังครับ ....

ผมไม่ได้เจอกับตัวเองแต่อาการนี้ผมเคยเจอกับเครื่องเพื่อนๆ ที่รู้จักกันครับ

แต่ต้องถามก่อนว่าพี่ใช้ Window ตัวไหน  มันอาจเกิดได้สองกรณีครับ จาก software หรือ hardware

ถ้าพี่ยังใช้ Xp น่าเป็นที่ driver มันอาจจะเก่าเกินไปอาจต้องทำการ update driver

หรือไม่ก็  ลองเปิด Run แล้วพิมพ์ cmd จากนั้น ok แล้ว พิมพ์  @shutdown -s -t 0

ถ้ายังไม่ปิด อีก ก็คงเป็นที่ Hardware แล้วครับ ไม่ RAM มีปัญหา ก็ Main Bord  ลองตรวจดูอีกที

ผมตอบตามประสปการณ์ครับ ถ้าจะดีคงต้องหาช่างชำนาญการดีกว่าครับ Huh? Huh? Huh?

ขอบคุึณคุณ yut_cm สำหรับความรู้ดีๆด้วยครับผม คราวหน้า หากเครื่อง Shut Down ไม่ได้
ผมจะลองทำตามขั้นตอนที่แนะนำดูนะครับ ...................... Great Thanks Thanks

Nai_roopyai
LEVEL NORMAL FIX
Sr. Member

The decisive moment

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 07:11:05 PM »

เคยเป็นจนชินแล้วครับ หลังๆมานี่ scandisk ตลอด....หากไม่ปิดก็..... จ.ป. >>>> จั๊กปลั๊ก !!!!  Grin Grin Grin
Electone
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 03:30:19 AM »

เคยเป็นจนชินแล้วครับ หลังๆมานี่ scandisk ตลอด....หากไม่ปิดก็..... จ.ป. >>>> จั๊กปลั๊ก !!!!  Grin Grin Grin

ง่า ................เพิ่งมาเห็น  Juey Huh?  เป็นวิธีที่ได้ผลที่สุดแล้วครับ จั๊กปลั๊ก ...................... Sing Sing

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์