กันยายน 02, 2014, 08:47:00 AM

จะขายเฟรม ประกาศใน Thaimtb.com มีอะไรแนะนำก่อ เรื่องราคาน่ะครับ
หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  

จะขายเฟรม ประกาศใน Thaimtb.com มีอะไรแนะนำก่อ เรื่องราคาน่ะครับ
ผู้เขียน ข้อความ
paisan
Positive Thinker
Administrator
Hero Member

Impossible is nothing!

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 04:20:12 PM »

ผมไม่ค่อยรู้ราคาก็เลยเอามาช่วยให้ screen ดูกันก่อนน่ะครับ ก่อนจะไป post ขาย รบกวนด้วยนะครับ

ขายเฟรม Merida Matts Sub 60 สีส้มดำ/จานหน้า/สับจาน สภาพใหม่

ผมเพิ่งเปลี่ยนเฟรมครับ ใช้ตัวนี้แค่ 3-4 ครั้งครับ ทั้งเฟรม จานหน้า สับจาน สภาพใหม่มากๆ ครับ
ถ้าซื้อทั้งชุด จะดีมากเลยครับ จะได้ไม่ต้องส่งไปหลายที่ครับ

1. เฟรม Meria Matts Sub 60 สีส้่มดำ 16" ราคา 3,000 บาท แถมถ้วยคอพร้อมกับหลักอานติดรถ
2. จานหน้า Shimano 800 บาท
3. สับจาน Deore 800 บาท

paisan
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 04:20:27 PM »

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ  Bow Bow Bow Bow Bow Bow

ningi
As Good as It Gets.
Moderator
Hero Member

### NINGi's PIX ###

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 05:55:39 PM »

ของผมที่เคยตั้งขายมี เฟรม Matts 90+อาน+หลักอาน+สเตม+แฮนด์+ชุดล้อ

ฝากขายที่ร้านชัยธวัช 4500บาท อ่ะครับ ตั้งขายใน Thaimtb.com 5500บาท ครับ

สภาพใช้งาน 1เดือน

Good idea Good idea Good idea
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2008, 05:58:04 PM โดย ningi » บันทึกการเข้า

ส้มบราซิล
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 08:05:22 PM »

ขอให้ขาได้ไวๆนะคะ

ของส้มไปเรียบร้อยแล้วค่ะ   Kiss  Kiss

ยินดีที่ได้รู้จัก http://somboutique.multiply.com/
fon_cnx
...ผีบ้า ได้ค้อน...
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 08:20:04 PM »

สภาพเหมือนไม่ได้ใช้เลยนะครับป๋า... Huhu

...ช่างภาพ ธรรมดา ที่ฝีมือ ธรรมดา..
paisan
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 08:22:15 PM »

สภาพเหมือนไม่ได้ใช้เลยนะครับป๋า... Huhu

ขอคำแนะนำเรื่องราคานะเฟ้ย ไม่ต้องมากัดกันก็ได้  Shocked Shocked Shocked Shocked
ตัวปัจจุบัน พี่ปั่นแถวบ้านมาสองวันแล้ว หลังเตะบอล รถจักรยานที่แพงที่สุด คือรถที่ไม่ค่อยได้ใช้ไง  Huhu Huhu Huhu Huhu

Electone
เพื่อพรุ่งนี้ ที่ดีกว่า
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 04:42:43 AM »

คุณ paisan ตั้งขายซักสองแสนเลยครับ จะได้มีทุนไปแต่งรถเพิ่มอีกครับ ..................... Sing Sing Sing

ยินดีต้อนรับทุกๆท่านเข้าสู่บอร์ด Lannaphotoclub.com
Ultraboy
Jr. Member
**

ความลงตัว...ในช่วงเวลาที่จำกัด

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 08:08:48 AM »

สับจานหน้าราคาสูงไปนิดครับ  แต่ถ้าอยากได้ราคานี้ผมขอแนะนำให้พี่เอา สับจานหน้าขายรวมกับเฟรมไป  เพราะสองอย่างนี้มีนต้องใช้ร่วมกันอยู่แล้ว  ให้ตั้งรวมไปที่ราคา  3,800  ครับ  น่าจะขายได้  เพราะส่วนตัวผมคิดว่าราคาเฟรมรวมถ้วยคอ หลักอาน รัดหลักอาน 3,000  เป็นราคาที่ค่อนข้างถูกเมื่อเทียบกับสภาพเฟรม
งั้นถ้าเอามารวมกันปล่อยที่ 3,800  ผมว่าปล่อยไม่ยากครับ  อีกนึดนึงอย่าไปเน้นเรื่องขายเฉพาะคนเชียงใหม่  เพราะเรื่องส่งไม่ใช่ปัญหาใหญ่
สมมติมีคนที่กรุงเทพเอา พี่ก็ซื้อกล้องใส่จักรยาน มาอันนึง ถ้าเฉพาะเฟรมเอากล่องจักรยานขนาด 20 นิ้ว มาใส่ได้เลยครับ หาอะไรพันกันรอยซะหน่อย  วันก่อนผมส่งจากพะเยาไประยอง  (ไปรษณีย์)ลงทะเบียนธรรมดา    ราคา 120 บาท   จานราคา 800 ไม่แพงครับ ถือว่าราคาเหมาะสม 
ขอให้ขายได้เร็ว ๆ นะครับ  Smiley

ความรู้สึกดี ๆ มีให้ไม่จบสิ้น

http://Ultraboyandar.multiply.com
T.08-เก้า 7  5  เก้า - 2 8  เก้า 3
ส้มบราซิล
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 08:22:11 AM »

เฟรมส้มส่งไปรณีย์  หนัก  4,800 กรัม  รวมกล่อง 
ค่าส่งลงทะเบียนธรรมดาไปกทม.  58 บาท
ค่าส่ง EMS  178 บาท ค่ะ 

ไม่ยุ่งยากอย่างที่คิดค่ะ 

ยินดีที่ได้รู้จัก http://somboutique.multiply.com/
paisan
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 08:27:24 AM »

สับจานหน้าราคาสูงไปนิดครับ  แต่ถ้าอยากได้ราคานี้ผมขอแนะนำให้พี่เอา สับจานหน้าขายรวมกับเฟรมไป  เพราะสองอย่างนี้มีนต้องใช้ร่วมกันอยู่แล้ว  ให้ตั้งรวมไปที่ราคา  3,800  ครับ  น่าจะขายได้  เพราะส่วนตัวผมคิดว่าราคาเฟรมรวมถ้วยคอ หลักอาน รัดหลักอาน 3,000  เป็นราคาที่ค่อนข้างถูกเมื่อเทียบกับสภาพเฟรม
งั้นถ้าเอามารวมกันปล่อยที่ 3,800  ผมว่าปล่อยไม่ยากครับ  อีกนึดนึงอย่าไปเน้นเรื่องขายเฉพาะคนเชียงใหม่  เพราะเรื่องส่งไม่ใช่ปัญหาใหญ่
สมมติมีคนที่กรุงเทพเอา พี่ก็ซื้อกล้องใส่จักรยาน มาอันนึง ถ้าเฉพาะเฟรมเอากล่องจักรยานขนาด 20 นิ้ว มาใส่ได้เลยครับ หาอะไรพันกันรอยซะหน่อย  วันก่อนผมส่งจากพะเยาไประยอง  (ไปรษณีย์)ลงทะเบียนธรรมดา    ราคา 120 บาท   จานราคา 800 ไม่แพงครับ ถือว่าราคาเหมาะสม 
ขอให้ขายได้เร็ว ๆ นะครับ  Smiley

ขอบคุณมากๆ เลยครับบอย เดี๋ยวจะทำตามที่บอยแนะนำครับ  Bow Bow Bow Bow

paisan
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 09:06:29 AM »

ตามที่บอยมาแนะนำ พี่ลงตอนเช้านี้ ภายใน 5 นาที เฟรมก็ขายได้แล้วครับ โชคดีที่คุณสามารถเขาจะเข้ามาเอาของเองที่บ้านอาทิตย์นี้อีกครับ เลยไม่ต้องเสียเวลาออกไปส่งเอง ส่วนจานหน้าคิดว่าุถ้าอีก 1 วันขายไม่ออก ก็จะลงราคาอีกหน่อยครับ ขอบคุณบอยและคนอื่นๆ ด้วยครับ  Cool Cool Cool Cool

paisan
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 09:09:24 AM »

คุณ paisan ตั้งขายซักสองแสนเลยครับ จะได้มีทุนไปแต่งรถเพิ่มอีกครับ ..................... Sing Sing Sing

นั่นมันรถยนต์แล้วครับพี่แอ๊ด       Huhu Huhu Huhu Huhu Huhu

paisan
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 09:09:40 AM »

เฟรมส้มส่งไปรณีย์  หนัก  4,800 กรัม  รวมกล่อง 
ค่าส่งลงทะเบียนธรรมดาไปกทม.  58 บาท
ค่าส่ง EMS  178 บาท ค่ะ 

ไม่ยุ่งยากอย่างที่คิดค่ะ 

ขอบคุณครับ  Cool Cool Cool

fon_cnx
...ผีบ้า ได้ค้อน...
Sr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 09:18:45 AM »

นึกว่าเจ้ากิ่งสอยไปซะอีก  Huhu Huhu

...ช่างภาพ ธรรมดา ที่ฝีมือ ธรรมดา..
paisan
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 09:43:20 AM »

นึกว่าเจ้ากิ่งสอยไปซะอีก  Huhu Huhu

กิ่งมันอยากได้ Trek 4500 ครับ เดี๋ยวหลังปริญญา ก้อยคงซื้อให้มั้ง  Cool Cool Cool Cool Cool

หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์